23/01/2024
Bí thư Huyện ủy Dương Đình Chỉnh thăm, tặng quà các thương binh, bệnh binh, gia đình chính sách và hộ nghèo, cận nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Nhân dịp Tết nguyên đán Bính Thìn năm 2024, chiều ngày 23/1, Đoàn công tác của Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Huyện Nghi Lộc do đồng chí Dương Đình Chỉnh -ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà, động viên đối tượng chính sách tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nghệ An; gia đình chính sách và tặng quà cho hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Cùng đi có các đồng chí Nguyễn Ngọc Biên - ủy viên Ban thường vụ, Trưởng ban tổ chức Huyện ủy; Nguyễn Bá Điệp - phó chủ tịch UBND Huyện.
Thăm và tặng quà tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nghệ An, đồng chí Bí thư Huyện ủy Dương Đình Chỉnh ân cần thăm hỏi, động viên các thương binh, bệnh binh; chia sẻ với những khó khăn, vất vả và thiệt thòi của các thương, bệnh binh. Đồng chí bày tỏ xúc động và sự tri ân sâu sắc đối với những đóng góp của các thương, bệnh binh, những người đã cống hiến, hy sinh xương máu cho độc lập, tự do của Tổ quốc. Mong muốn các thương binh, bệnh binh, người có công luôn mạnh khỏe, đón Tết Giáp Thìn vui vẻ, đầm ấm. Đồng chí Bí thư Huyện ủy cũng ghi nhận, biểu dương những nỗ lực, cố gắng với tinh thần, trách nhiệm, tri ân của cán bộ, nhân viên của đơn vị đã tình cảm, trách nhiệm chăm sóc, nuôi dưỡng người có công.
Đồng thời mong muốn cán bộ, nhân viên đơn vị cần tiếp tục quan tâm, chăm sóc giúp đỡ người có công, hỗ trợ các thương, bệnh binh cả về đời sống vật chất lẫn tinh thần, nhất là quan tâm đến sức khỏe của các thương, bệnh binh nặng.
Tiếp đó, Đoàn cũng đến thăm hỏi, tặng quà cho gia đình chính sách Nguyễn Văn Tại ở xóm 2 xã Nghi Phong. Bày tỏ tấm lòng biết ơn chân thành và chúc gia đình có sức khỏe tốt, đồng chí Bí thư Huyện ủy cũng chia sẻ, Đảng, Nhà nước và toàn xã hội luôn biết ơn và tri ân sâu sắc vì những hi sinh, đóng góp của các liệt sỹ và thân nhân các đối tượng chính sách.
Cũng trong buổi chiều cùng ngày, thừa ủy quyền của đồng chí Vương Đình Huệ - Chủ tịch Quốc hội nước cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam, đồng chí Dương Đình Chỉnh- Bí thư Huyện ủy và các đồng chí trong Đoàn cũng đã trao tặng quà cho 40 hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Nghi Xá và Nghi Quang nhân dịp trước thềm Tết Nguyên đán Giáp Thìn. Mỗi suất quà gồm 1 triệu đồng tiền mặt và phần quà trị giá 300 ngàn đồng. Đây là món quà ý nghĩa của đồng chí Chủ tịch Quốc hội trao tặng đến các bà con nhân dân. /.