-
Thiết thực kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), Đảng ủy - HĐND - UBND - Ủy ban MTTQ xã Nghi Quang đã và đang tổ chức nhiều hoạt động như: Tiến hành cải tạo, nâng cấp Đài tưởng niệm ghi tên các Anh hùng liệt sĩ xã, tổ chức bữa cơm tri ân tại nhà gia đình chính sách, quét dọn phần mộ liệt sĩ, tổ chức Lễ thắp nến tri ân vào tối ngày 26/7..
-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024), Chiều ngày 23/7, đồng chí Bùi Đình Long - Ủy viên BCH đảng bộ Tỉnh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã đến dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện Nghi Lộc. Tham gia cùng đoàn về phía huyện Nghi Lộc có đồng chí Nguyễn Thanh Tùng- Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND Huyện, đồng chí Lê Thị Hiền- Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó chủ tịch HĐND Huyện.
-
Để chuẩn bị tốt cho công tác thẩm tra Nông thôn mới nâng cao, ngày 23/7, đoàn kiểm tra xây dựng NTM của huyện do đồng chí Dương Đình Chỉnh - ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh- Bí thư huyện Ủy Nghi Lộc làm trưởng đoàn đã kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng NTM nâng cao tại xã Nghi Kiều.
-
Nhân dịp Kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh- Liệt sỹ ((27/7/1947 - 27/7/2024), sáng ngày 23/7, Công ty Cổ phần Xi măng VICEM Hoàng Mai đã đến thăm hỏi, tặng quà cho các gia đình chính sách tại xã Phúc Thọ và Nghi Thái, huyện Nghi Lộc. Cùng đi có diện lãnh đạo Phòng lao động TBXH huyện Nghi Lộc.
-
Nhằm kiểm tra, đôn đốc tiến độ; động viên cán bộ, công nhân đang thi công dự án đường dây 500KV mạch 3 đoạn qua địa bàn Nghi Lộc sáng ngày 23/7, đồng chí Dương Đình Chỉnh- ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh- Bí thư Huyện ủy Nghi Lộc cùng đoàn công tác đã trực tiếp đến hiện trường đang thi công các vị trí cột thuộc xã Nghi Kiều và Nghi Văn.
-
Hướng tới kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), sáng ngày 22/7, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện Nghi Lộc đã dâng hoa, dâng hương tại Nghĩa trang trang liệt sĩ huyện Nghi Lộc; thăm và tặng quà một số gia đình chính sách, người có công trên địa bàn.
-
Sáng ngày 19/7/2024, Hội luật gia huyện Nghi Lộc phối hợp với UBND xã Nghi Tiến tổ chức hội nghị tuyên truyền Luật đất đai năm 2024 và Luật hòa giải cơ sở. Dự hội nghị có đại diện Ban chấp hành hội Luật gia huyện Nghi Lộc, các đồng chí Thường trực Đảng ủy, HĐND, lãnh đạo UBND, UBMTTQ , trưởng, phó các tổ chức, đoàn thể, cán bộ, công chức xã Nghi Tiến, Bí thư, xóm trưởng, Trưởng ban công tác mặt trận, trưởng phó chi hội chi đoàn các xóm trên địa bàn xã.
-
Ngày 18/7, Ban tổ chức diễn tập chiến đấu xã Nghi Thạch tổ chức diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ xã năm 2024. Tham dự và chỉ đạo cuộc diễn tập có các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện uỷ; Lãnh đạo các Phòng, Ban, ngành cấp huyện cùng các đồng chí trong Ban chỉ đạo, Tổ đạo diễn, diễn tập khu vực phòng thủ.
-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày TBLS (27/7/1947 - 27/7/2024) tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nghệ An, sáng ngày 18/7/2024, đoàn đại biểu Hội nhà báo Việt Nam, Lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ VN tỉnh Nghệ An, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh, Sở Lao động – Thương binh và Xã hội Nghệ An, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam Huyện Nghi Lộc, các nhà hảo tâm về thăm hỏi, động viên khánh thành và trao tặng công trình cải tạo và nâng cấp nhà ăn tập thể, tặng quà và tổ chức chương trình “Thắp sáng ngọn lửa tri ân” tới các thương binh, bệnh binh, thân nhân liệt sỹ đang điều dưỡng tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nghệ An.
-
Sáng ngày 18/07/2024, Đoàn thẩm tra NTM huyện Nghi Lộc do đồng chí Nguyễn Bá Điệp –Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với xã Nghi Trường để thẩm tra, xét công nhận xã Nghi Trường đạt chuẩn NTM nâng cao năm 2024. Tiếp và làm việc với Đoàn, có các đồng chí Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND và thành viên Ban Chỉ đạo NTM nâng cao xã Nghi Trường; Bí thư, xóm trưởng, trưởng ban công tác Mặt trận 5 xóm trong toàn xã.
|