Tin trong huyện
-
Thiết thực kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), Đảng ủy - HĐND - UBND - Ủy ban MTTQ xã Nghi Quang đã và đang tổ chức nhiều hoạt động như: Tiến hành cải tạo, nâng cấp Đài tưởng niệm ghi tên các Anh hùng liệt sĩ xã, tổ chức bữa cơm tri ân tại nhà gia đình chính sách, quét dọn phần mộ liệt sĩ, tổ chức Lễ thắp nến tri ân vào tối ngày 26/7..
-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024), Chiều ngày 23/7, đồng chí Bùi Đình Long - Ủy viên BCH đảng bộ Tỉnh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã đến dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện Nghi Lộc. Tham gia cùng đoàn về phía huyện Nghi Lộc có đồng chí Nguyễn Thanh Tùng- Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND Huyện, đồng chí Lê Thị Hiền- Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó chủ tịch HĐND Huyện.
-
Nhân dịp Kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh- Liệt sỹ ((27/7/1947 - 27/7/2024), sáng ngày 23/7, Công ty Cổ phần Xi măng VICEM Hoàng Mai đã đến thăm hỏi, tặng quà cho các gia đình chính sách tại xã Phúc Thọ và Nghi Thái, huyện Nghi Lộc. Cùng đi có diện lãnh đạo Phòng lao động TBXH huyện Nghi Lộc.
-
Hướng tới kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), sáng ngày 22/7, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện Nghi Lộc đã dâng hoa, dâng hương tại Nghĩa trang trang liệt sĩ huyện Nghi Lộc; thăm và tặng quà một số gia đình chính sách, người có công trên địa bàn.
-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày TBLS (27/7/1947 - 27/7/2024) tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nghệ An, sáng ngày 18/7/2024, đoàn đại biểu Hội nhà báo Việt Nam, Lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ VN tỉnh Nghệ An, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh, Sở Lao động – Thương binh và Xã hội Nghệ An, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam Huyện Nghi Lộc, các nhà hảo tâm về thăm hỏi, động viên khánh thành và trao tặng công trình cải tạo và nâng cấp nhà ăn tập thể, tặng quà và tổ chức chương trình “Thắp sáng ngọn lửa tri ân” tới các thương binh, bệnh binh, thân nhân liệt sỹ đang điều dưỡng tại Trung tâm điều dưỡng thương binh Nghệ An.
-
Sáng 19/7, hướng tới kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 27/7/2024), Đoàn công tác Cơ quan UBKT Tỉnh ủy Nghệ An do đồng chí Phạm Trọng Hoàng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn đã đến dâng hoa, dâng hương tri ân, tưởng niệm các anh hùng, liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ huyện Nghi Lộc. Cùng đoàn có các đồng chí lãnh đạo, Ủy viên UBKT Tỉnh ủy và cán bộ, công chức Cơ quan Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy.
-
Nhân Kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947- 27/7/2024), sáng ngày 17/7, Hội Nhà báo Việt Nam phối hợp với các cơ quan báo chí và các đơn vị tài trợ tổ chức chương trình “thắp sáng ngọn lửa tri ân” năm 2024 tại huyện Nghi Lộc. Đoàn do đồng chí Nguyễn Đức Lợi –uy viên TW Đảng- Phó Chủ tịch Thường trực Hội Nhà báo Việt Nam làm trưởng đoàn. Cùng đi có các đồng chí đại diện các cơ quan báo chí cấp TW; đại diện lãnh đạo Ban tuyên giáo Tỉnh ủy; lãnh đạo Sở lao động thương binh và xã hội tỉnh Nghệ An; đại diện Ban biên tập Báo Nghệ An.
-
Sáng ngày 16/7, Ban chỉ đạo thực hiện chính sách BHXH, BHYT huyện Nghi Lộc tổ chức hội nghị sơ kết công tác bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Trần Thị Ánh Tuyết, Phó Chủ tịch UBND huyện chủ trì hội nghị. Cùng dự có các thành viên Ban chỉ đạo thực hiện chính sách BHXH, BHYT huyện; đại diện lãnh đạo Ban tuyên giáo Huyện ủy.
-
Sáng ngày 16/7, Hội khuyến học huyện Nghi Lộc tổ chức giao ban công tác khuyến học năm 2024 các đơn vị thuộc trung tâm huyện cụm IV và trao kỷ niệm chương “ vì sự nghiệp khuyến học” cho cán bộ, hội viên.
-
Sáng ngày 08/7, Ủy ban MTTQ huyện Nghi Lộc phối hợp Trung tâm Chính trị huyện tổ chức lớp tập huấn bồi dưỡng, nghiệp vụ công tác Mặt trận năm 2024 cho 125 cán bộ cơ sở là Chủ tịch, Phó Chủ tịch, Ủy viên Thường trực, Trưởng ban công tác Mặt trận 29 xã, thị trấn trên địa bàn.
|