24/01/2024
Công an huyện nghi lộc tặng quà ủng hộ, giúp đỡ người nghèo đón Tết Giáp Thìn 2024.
Hưởng ứng lời kêu gọi của đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, đồng chí Giám đốc Công an tỉnh Nghệ An và đồng chí Bí thư Huyện ủy Huyện Nghi Lộc về việc ủng hộ “Tết vì người nghèo” năm 2024, chiều ngày 24/1, Công an huyện Nghi Lộc phối hợp với Công ty cổ phần xây dựng và đầu tư phát triển Thái Sơn tổ chức trao tặng 50 suất quà, mỗi suất trị giá 1.300.000 đồng cho hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Nghi Hưng và xa Nghi Yên huyện Nghi Lộc.
Việc tặng quà cho các hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn đã trở thành truyền thống của cán bộ, chiến sĩ Công an huyện Nghi Lộc.
Trao quà cho các hộ, đại diện Công an huyện Nghi Lộc đã gửi lời chúc mừng năm mới, mong muốn đóng góp một phần nhỏ giúp đỡ hộ nghèo, hộ cận nghèo trên địa bàn giảm bớt khó khăn, đón Tết cổ truyền Giáp Thìn 2024 vui hơn, đầy đủ hơn, ấm áp hơn.