-
Để chuẩn bị tốt cho công tác thẩm tra Nông thôn mới nâng cao, ngày 23/7, đoàn kiểm tra xây dựng NTM của huyện do đồng chí Dương Đình Chỉnh - ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh- Bí thư huyện Ủy Nghi Lộc làm trưởng đoàn đã kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng NTM nâng cao tại xã Nghi Kiều.
-
Nhằm kiểm tra, đôn đốc tiến độ; động viên cán bộ, công nhân đang thi công dự án đường dây 500KV mạch 3 đoạn qua địa bàn Nghi Lộc sáng ngày 23/7, đồng chí Dương Đình Chỉnh- ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh- Bí thư Huyện ủy Nghi Lộc cùng đoàn công tác đã trực tiếp đến hiện trường đang thi công các vị trí cột thuộc xã Nghi Kiều và Nghi Văn.
-
Sáng ngày 18/07/2024, Đoàn thẩm tra NTM huyện Nghi Lộc do đồng chí Nguyễn Bá Điệp –Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với xã Nghi Trường để thẩm tra, xét công nhận xã Nghi Trường đạt chuẩn NTM nâng cao năm 2024. Tiếp và làm việc với Đoàn, có các đồng chí Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND và thành viên Ban Chỉ đạo NTM nâng cao xã Nghi Trường; Bí thư, xóm trưởng, trưởng ban công tác Mặt trận 5 xóm trong toàn xã.
-
Theo kế hoạch, vụ sản xuất hành Tăm năm 2024 huyện Nghi Lộc gieo trồng trên 250 ha hành Tăm, với diện tích này, huyện Nghi Lộc, gieo trồng diện tích hành Tăm lớn nhất tỉnh Nghệ An. Tranh thủ thời tiết thuận lợi, trong thời gian này, bà con nông dân huyện Nghi Lộc, ra đồng để gieo trồng hành Tăm. Trước đó, những công việc chuẩn bị như, cày bừa đất, làm nhỏ, mịn, vận chuyển lá Thông, Rơm, Rạ, để tủ hành, được người dân vận chuyển, tập kết, tại ruộng, để gieo trồng hành Tăm nhanh thuận lợi.
-
Sáng ngày 16/07/2024, Đoàn thẩm tra NTM huyện Nghi Lộc do đồng chí Nguyễn Bá Điệp –Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với xã Nghi Thịnh để thẩm tra, xét công nhận xã Nghi Thịnh đạt chuẩn NTM nâng cao năm 2024. Tiếp và làm việc với Đoàn, có các đồng chí Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND và thành viên Ban Chỉ đạo NTM nâng cao xã Nghi Thịnh; Bí thư, xóm trưởng, trưởng ban công tác Mặt trận 5 xóm trong toàn xã.
-
-
Sáng ngày 10/7/2024, tại xã Nghi Phong, UBND huyện Nghi Lộc tổ chức hội nghị tập huấn nâng cao năng lực cho cán bộ thực hiện công tác giảm nghèo các cấp. Dự hội nghị có đồng chí Đặng Văn Lương, trưởng phòng lao động xã hội huyện, lãnh đạo xã Nghi Phong cùng các thành viên Ban chỉ đạo công tác giảm nghèo thuộc các xã: Nghi Phong, Phúc Thọ, Nghi Xuân, Nghi Thái, Nghi Trường, Nghi Thạch.
-
Chiều ngày 09/07/2024, Đoàn thẩm tra NTM huyện Nghi Lộc do đồng chí Nguyễn Bá Điệp –Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với xã Nghi Thái để thẩm tra kết quả xây dựng NTM nâng cao. Tiếp và làm việc với Đoàn, có các đồng chí Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND và thành viên Ban Chỉ đạo NTM nâng cao xã Nghi Thái; Bí thư, xóm trưởng, trưởng ban công tác Mặt trận các xóm trong toàn xã.
-
Sáng ngày 05/7/2024, Đoàn thẩm tra NTM huyện Nghi Lộc do đồng chí Nguyễn Bá Điệp –Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với xã Nghi Lâm để thẩm tra kết quả xây dựng NTM nâng cao. Tiếp và làm việc với Đoàn, có các đồng chí Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND và các thành viên Ban Chỉ đạo xây dựng NTM nâng cao xã Nghi Lâm cùng đội ngũ bí thư, xóm trưởng của các xóm trong toàn xã.
-
Qua 10 năm triển khai thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW ngày 22-11-2014 của Ban Bí thư về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với hoạt động tín dụng chính sách xã hội (TDCSXH), với sự quan tâm đặc biệt của các cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương, nguồn vốn tín dụng chính sách đã chuyển tải kịp thời đến người nghèo và các đối tượng chính sách khác, góp phần tích cực thực hiện các Chương trình mục tiêu quốc gia về giảm nghèo bền vững, xây dựng nông thôn mới và đảm bảo an sinh xã hội trên địa bàn huyện Nghi Lộc
|