-
Quá trình thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát phát hiện một chiếc xe ô tô đầu kéo gặp sự cố khiến hàng trăm lít dầu nhớt đổ ra đường, Đội Cảnh sát giao thông, trật tự Công an huyện Nghi Lộc phối hợp Tổ công tác Trạm CSGT Diễn Châu đã nhanh chóng triển khai thu dọn vết dầu tránh gây nguy hiểm cho người, phương tiện tham gia giao thông.
-
Từ việc tiếp cận nguồn vốn vay ưu đãi của Ngân hàng chính sách xã hội huyện (CSXH), hàng nghìn lượt hộ nghèo và các đối tượng chính sách khác trên địa bàn huyện Nghi Lộc đã mạnh dạn đầu tư các mô hình phát triển kinh tế mang lại hiệu quả cao, nâng cao thu nhập, từng bước vươn lên thoát nghèo, góp phần tích cực trong công tác giảm nghèo của địa phương.
-
Chiều muộn ngày 01/02/2024 hai em Hoàng Nguyễn Nhật Minh và Trần Hoài Anh Ngọc là học sinh lớp 9A3, trường THCS Quán Hành đã nhặt được chiếc ví của người đánh rơi là Bác Nguyễn Bằng Giang, trú quán tại Khối 5, thị trấn Quán Hành. Trong ví có số tiền mặt 40 triệu đồng, 100 $ và một số giấy tờ tùy thân.
-
Xuân Giáp Thìn đang về. Đón xuân mới năm nay, nhiều hộ nghèo và các đối tượng chính sách khác trên địa bàn huyện Nghi Lộc (Nghệ An) đã sung túc, đầm ấm hơn, cuộc sống có nhiều thay đổi nhờ các chương trình tín dụng ưu đãi của ngân hàng chính sách xã hội ( NHCSXH) . Từ đó, góp phần củng cố, tạo lòng tin vững chắc của nhân dân đối với chủ trương, chính sách của Đảng và Nhà nước.
-
Sáng ngày 17/01/2024, UBMTTQ huyện Nghi Lộc đã tổ chức tiếp nhận Bảng tượng trưng số tiền ủng hộ 50 triệu đồng quà Tết từ Hiệp hội vận tải ô tô Nghệ An. Số tiền này được Ban Thường trực Ủy ban mặt trận tổ quốc huyện phân bổ 100 suất quà trao tặng cho các hộ nghèo, cận nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở 3 xã gồm Nghi Công Nam, Nghi Công Bắc, Nghi Phương .
-
Bằng tinh thần đồng chí, đồng đội, hàng trăm ngôi nhà “Nghĩa tình đồng đội” được dựng xây mang theo hơi ấm của sự đùm bọc, sẻ chia đã tiếp thêm động lực cho cựu chiến binh vươn lên ổn định cuộc sống. Từ những ngôi nhà ấy, tình đồng chí, nghĩa đồng đội của những người lính năm xưa nay càng thêm bền chặt .
-
Nhằm chia sẻ với những hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, chiều ngày 2/11, Sở Lao động thương binh và xã hội Tỉnh Nghệ An, phối hợp UBND Huyện Nghi Lộc, tổ chức lễ trao tiền hỗ trợ làm nhà ở cho Bà Trần Thị Tài, đối tượng thương binh 4/4, ở xóm 1 xã Nghi Lâm, huyện Nghi Lộc.
-
Sáng ngày 22/10, Tại hội trường UBND xã Nghi Quang , Ban chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyên huyện Nghi Lộc phối hợp với Trung tâm huyết học và truyền máu tỉnh Nghệ An đã tổ chức ngày hội hiến máu đợt 4 năm 2023 với thông điệp “ Trao giọt máu đào – Tiếp thêm sự sống “.
-
Xác định Quy chế dân chủ cơ sở (QCDCCS) là nhiệm vụ trọng yếu, thường xuyên, lâu dài của mỗi địa phương. Trong những năm qua, với cương vị Chủ tịch UBND – kiêm Trưởng ban chỉ đạo thực hiện QCDC của huyện Nghi Lộc đồng chí: Nguyễn Tiến Dũng đã có nhiều nỗ lực, cố gắng trong chỉ đạo, triển khai, thực hiện QCDC ở cơ sở, góp phần quan trọng trong phát triển KTXH của huyện nhà.
-
Sáng ngày 12/5, Đảng ủy, Hội đồng nhân dân, UBND, Ủy ban MTTQ và các ban ngành xã Nghi Công Bắc đã tổ chức trao tặng 7 bộ máy tính để bàn trị giá 48 triệu 300 ngàn đồng cho trường Trung học cơ sở Nghi Công.
|