-
Dưới sự chủ trì của đồng chí Dương Đình Chỉnh - ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh - Bí thư Huyện ủy Nghi Lộc, Ban chỉ đạo cải cách hành chính huyện Nghi Lộc tổ chức hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Cùng dự có các đồng chí thường trực, Uỷ viên Ban thường vụ huyện ủy, các thành viên Ban chỉ đạo cải cách hành chính huyện Nghi Lộc.
-
Sáng ngày 19/7, Thường trực Huyện ủy Nghi Lộc do đồng chí Dương Đình Chỉnh - ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Huyện ủy Nghi Lộc làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với Đảng ủy xã Nghi Thiết để soát xét kết quả thực hiện các Chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020-2025 và kế hoạch xây dựng xã về đích nông thôn mới nâng cao. Cùng dự buổi làm việc có các đồng chí Nguyễn Thanh Tùng - phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND Huyện; Trưởng các ban xây dựng Đảng; lãnh đạo UBND, lãnh đạo các ban, phòng, ngành cấp huyện.
-
Sáng ngày 17/7, Đảng bộ Cơ quan chính quyền huyện tổ chức Hội nghị sơ kết công tác xây dựng đảng 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Các đồng chí Lê Thị Hiền – Ủy viên BTV Huyện uỷ - Bí thư Đảng uỷ cơ quan Chính quyền huyện, Phó chủ tịch HĐND huyện; Nguyễn Đức Thọ -Uỷ viên BTV huyện uỷ, Phó Bí thư Đảng uỷ cơ quan Chính quyền huyện, phó chủ tịch UBND huyện, đồng chủ trì hội nghị. Về dự hội nghị, gồm có các đồng chí Nguyễn Thanh Hải, Phó bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; Nguyễn Thanh Tùng, Phó bí thư Huyện ủy – Chủ tịch UBND huyện; Các đồng chí TT HĐND, Lãnh đạo UBND; đại diện các Ban xây dựng Đảng; Văn phòng Huyện ủy. Cùng dự hội nghị còn có đồng chí Nguyễn Tiến Dũng, Phó giám đốc Sở Tài Chính, nguyên phó bí thư Huyện ủy- Chủ tịch UBND huyện.
-
Chiều ngày 16/7, Đảng bộ huyện Nghi Lộc tổ chức sơ kết công tác xây dựng Đảng 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Các đồng chí Dương Đình Chỉnh - ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Huyện ủy; Nguyễn Thanh Hải, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy- Chủ tịch HĐND huyện; Nguyễn Thanh Tùng- Phó Bí thư Huyện ủy- Chủ tịch UBND Huyện Nghi Lộc đồng chủ trì hội nghị.
-
Chiều ngày 15/7, đồng chí Dương Đình Chỉnh - ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Huyện ủy Nghi Lộc tham dự buổi sinh hoạt định kỳ tháng 7/2024 của Chi bộ xóm Hoa Tây thuộc Đảng bộ xã Nghi Hoa.
-
Sáng ngày 9/7, Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng tổ chức hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW, ngày 9/5/2024 của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới và Chỉ thị số 35-CT/TW, ngày 14/6/2024 của Bộ Chính trị về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng. Hội nghị được tổ chức bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến toàn quốc. Tới dự và chỉ đạo hội nghị có đồng chí Tô Lâm, Uỷ viên Bộ chính trị, Chủ tịch nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam.
-
Chiều ngày 8/7, tại hội trường trung tâm Chính trị huyện đã diễn ra Hội nghị ủy ban MTTQ Huyện Nghi Lộc lần thứ hai nhiệm kỳ 2024-2029. Dự hội nghị có các đồng chí Nguyễn Thanh Hải - phó bí thư thường trực huyện ủy- Chủ tịch HĐND huyện; Lê Thị Hiền - ủy viên Ban thường vụ huyện ủy- phó chủ tịch HĐND huyện; Đồng chí Hồ Nam - ủy viên Ban thường vụ huyện ủy- Chủ tịch UBMTTQ huyện chủ trì hội nghị.
-
Sáng ngày 9/7, Đoàn công tác của Sở tư pháp Tỉnh Nghệ An do đồng chí Nguyễn Công Hoan - Phó giám đốc Sở Tư pháp Nghệ An - Trưởng Đoàn cùng các Thành viên của Đoàn đã kiểm tra công tác Tư pháp năm 2024 và thanh tra chuyên ngành, lĩnh vực hộ tịch, chứng thực tại huyện Nghi Lộc.
-
Sáng ngày 8/7, dưới sự chủ trì của đồng chí Dương Đình Chỉnh - Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy, Ban chấp hành Đảng bộ huyện khóa 29 tổ chức hội nghị Quý 2/2024.
-
Chiều ngày 5/7, đồng chí Dương Đình Chỉnh - ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Huyện ủy Nghi Lộc tham dự buổi sinh hoạt định kỳ tháng 7/2024 của Chi bộ trường THPT Nghi Lộc II.
|